ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

FB HondacityThailand
ผู้สนับสนุนเว็บไซต์
ดู: 789|ตอบกลับ: 3

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับผมเด็กอุตรดิตถ์ครับ

tananchai20  เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-25 09:17:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รบกวนขอคำแนะนำหน่อยครับ ผมต้องการโหลดแต่งบไม่ถึงสตรัท ถ้าใส่ปริงจะติดซุ้มรึป่าวครับ หรือต้องทำยังไงครับ มือใหม่ครับ
Axl โพสต์ 2016-5-25 20:34:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ดูจาก Spec ล้อแล้วติดแน่ๆครับเวลาจั๊มแรงๆ ใส่สปริงโหลด มีหลายตัวนะครับ เตี้ยมาก เตี้ยน้อย ราคาไม่แรง แต่ใสสปริงมัน เด้งครับ เพราะโช็คเดิมๆ มันเอาไม่อยู่จะหวะคลายตัว
แต่สุดท้ายของการรักที่จะโหลด มันจะไปจบที่สตรัทครับ เพราะ มันปรับ แข็ง-อ่อน โช็คได้ สูงต่ำได้ ถ้างบไม่มาก ลองตัดใจไปสตรัท H-Drive ตัว B Spec ราคาไม่เกิน 2 หมืน มันทำทีเดียวครับ เพราะ สปริง ก็ 6-8 พันแล้ว เพิ่มตังอีกหน่อย

ที่แนะนำ H-Drive เพราะผมใช้อยู่แล้ว OK กับมันครับ
tananchai20  เจ้าของ| โพสต์ 2016-5-26 08:41:19 | ดูโพสต์ทั้งหมด
งั้นผมเก็บตังก่อนดีกว่า ขอบคุณสำหรับคำแนะนำคับคุณ Axl  แลัวถ้าล้อล้นๆเนี่ย ผมต้องทำอะไรเพิ่มมั้ยครับ ตอนนี้จั้มแล้วติดครับ

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้