ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

FB HondacityThailand
ผู้สนับสนุนเว็บไซต์
ดู: 3888|ตอบกลับ: 7

ด่วน! HONDA ให้เคลมระบบถุงลมนิรภัย

เรียนเพื่อนสมาชิกทุกท่านครับ

ผมใช้รถ honda city 2011 ขึ้นปีที่ 6 แล้ว และหมดระยะเวลาประกันไปนานแล้ว แต่ผมยังคงเข้าศูนย์บริการตรวจเช็คตามระยะทาง วันนี้ได้พาเข้าเช็คตามระยะ 110,000กิโลเมตร ทางศูนย์แจ้งว่า ต้องเปลี่ยน "ระบบจุดระเบิดถุงลมนิรภัยด้านคนขับ" เนื่องจาก HONDA ผมข้อผิดพลาดทางเทคนิคเรื่องระบบทุกลมนิรภัย ที่มีข่าวเมื่อหลายเดือนก่อนว่าเมื่อถุงลมนิรภัยด้านคนขับทำงานจะมีเศษชิ้นส่วนจากการจุดระเบิดมาโดนใบหน้าและร่างกาย ทำให้เสียชีวิตได้ ตอนนี้ทาง HONDA แจ้งให้ทางผมเปลี่ยนระบบถุงลมนิรภัยฟรีนะครับ เพื่อนๆ สมาชิกท่านอื่นเอารถไปตรวจสอบกันนะครับ เพื่อความปลอดภัย

ย้ำครับ ฟรี!!

ขออภัย! โพสต์นี้มีไฟล์แนบหรือรูปภาพที่ไม่ได้รับอนุญาตให้คุณเข้าถึง

คุณจำเป็นต้อง ลงชื่อเข้าใช้ เพื่อดาวน์โหลดหรือดูไฟล์แนบนี้ คุณยังไม่มีบัญชีใช่ไหม? สมัครสมาชิก

x

กระทู้ร้อนแรง
heatlevelด่วน! HONDA ให้เคลมระบบถุงลมนิ
heatlevelเปลี่ยนรองเท้าใหม่ R15 ก็พอแ
heatlevelรับจอง city รับรถไว โปรแรงๆ เซ
heatlevelเพลาด้านหน้ามีน้ำมันเยิ้ม
heatlevelOnline Stromectol! Best Prices on the Net
heatlevelปรึกษาเรื่องฟิวคับ
heatlevelBuying Almodipine Online Uk. Certified Online Pharma
heatlevelAlmodipine In Order Online! Buy Online Today
heatlevelซื้อขายของแต่ง
heatlevelสถานที่มิตติ้งแห่งใหม่ใจกล
heatlevelรับปรึกษาอาการเครื่องยนต์ท
heatlevelสอบถามเรื่องการเปลี่ยนป้าย

aptiva  เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-14 16:31:32 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พิมพ์ผิดขออภัยด้วยครับ มือใหม่หัดพิมพ์
Sanook1080 โพสต์ 2016-1-17 01:55:50 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รถ city ปี 2012 ต้องเปลี่ยนไหมครับ รถไม่ได้เข้าศูนย์แล้วหลังจากปีที่ 1 ครับ
quick โพสต์ 2016-1-25 10:19:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายปีที่แล้วเอารถเข้าเช็คระยะทางศูนย์ไม่เห็นแจ้งอะไรเลย
พอมาเห็นกระทู้นี้เลยโทรไปสอบถาม บอกว่ารถอยู่ในข่ายต้องเปลี่ยน
เซ็งเลย ต้องวิ่งเข้าศูนย์อีกรอบ

สรุปว่าถ้าไม่แจ้งไปคงไม่ได้เปลี่ยนมั้งครับเนี่ย
aptiva  เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 01:02:26 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Sanook1080 ตอบกลับเมื่อ 2016-1-17 01:55
รถ city ปี 2012 ต้องเปลี่ยนไหมครับ รถไม่ได้เข้าศูนย์แล้วหลังจากปีที่ 1 ครับ

เข้าศูนย์ฯ ให้เค้าตรวจสอบเลยครับ
aptiva  เจ้าของ| โพสต์ 2016-1-31 01:06:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
quick ตอบกลับเมื่อ 2016-1-25 10:19
ปลายปีที่แล้วเอารถเข้าเช็คระยะทางศูนย์ไม่เห็นแจ้งอ ...

เห็นว่าถุงนิรภัยยี่ห้อ TAKATA ที่มีข่าวเรื่องเวลามันทำงาน แล้วอันตรายครับ

โดนกันหลายรุ่นเลยครับ ตั้งแต่ Jazz , City และ CRV  จากในเวป http://hondaairbaginfo.com/
dolpomkaew โพสต์ 2016-2-16 14:20:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
พึ่งเข้าไปศูนย์เมื่อเช้า เพื่อให้ตรวจเช็ครถจากสาเหตุอื่น. แต่ จนท บอกว่าเปลี่ยนให้ฟรีครับถ้ารถเข้าข่าย มีอายุใช้งานเกิน 5 ปี รถผม city ปี 2003
BanyongBoon@FB โพสต์ 2016-4-29 11:20:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมก็ไปเปลี่ยนมาแล้วครับ ฟรีจริงๆ City MC
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้