ลืมรหัสผ่าน
 สมัครสมาชิก

Facebook Login

การลงทะเบียนฟรี

ดู: 679|ตอบกลับ: 3

[Body] ชุดคิท E85 ดีไหมครับ

norly โพสต์ 2013-6-19 10:35:46 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ใส่เเค่ชุดคิท...อย่างเดียวไม่พอครับ.........
เเรกๆอาจยังไม่มีผลอะไร.........เเต่นานๆไป ท่อทางเดินน้ำมัน/ท่อยาง/โอริงต่างๆ ....ที่สัมผัสกับน้ำมัน..จะเสื่อมสภาพไวมาก เพราะอุปกรณ์ในรถไม่ได้ออกเเบบ มาเพื่อใช้น้ำมันชนิดนี้ ....ซึงจะกัดกร่อน...ยางต่างๆ ให้เสื่อมสภาพ เเละพังไป...(ก่อนเวลา)
ถ้าเป็นเเค่ท่อทางเดินน้ำมันต่างๆ(ภายนอกที่เห็นได้) พัง พอเปลี่ยนได้.........เเต่เป็น ยาง/โอริง ต่างๆที่อยู่ในระบบ ภายในนี่สิครับ...เวลาพัง เเละเกิดปัญหาขึ้นมา.......หาสาเหตุกันวุ่นเลยละ......
ถามว่าประหยัดเเน่นอนครับ.........เเต่ใช้ไปเรื่อยๆหละงจากนั้นนะสิครับ........สิ่ง/ผลกระทบที่ตามมา....นั้นละปัญหาใหญ่
เเต่ก็มีร้าน/อู่ บางที่ เขาจัดการ.....รื้อระบบ ท่อทางเดิน น้ำมัน ท่อยาง เเละ โอริงต่างๆ เปลี่ยนเป้น ของใหม่ ที่ใช้ได้ เเละทนกับ ตัว E85....เเต่ไม่ใช่อะไหล่ตรงรุ่น ของน้องตี้ เเน่นอนครับ เพราะน้องตี้ ไม่มีอะไหล่ที่ผลิตออกมา ให้รองรับ E85 ได้นะตอนนี้...อาจเอาของ ซีวิค หรือ ของยี่ห้อ หรือ รถ รุ่น อื่นมาดัดเเปลงเอา.........ตรงนี้ละ มันใจได้เเค่ไหนครับ มันจะพอดีกับ สเปกเครื่องรถเปล่า เพราะไม่ได้ตรงรุ่น เเค่ดัดเเปลงเอา...........
เเต่ถามว่าในอนาคตอีกไม่นาน เขาก็ต้องทำ อุปกรณ์ ที่รองรับ ตัว E85 ออกมาเเน่นอน.........(ตามกระเเสความต้องการของตลาด)

ตรงนี้เป็นเเค่ความคิดส่วนตัวของผมนะครับ
...ส่วนความประหยัดนั้น ผมว่าใช้ E20...ก็ยังพอไหวอยู่.........
ไงก็ลองทบทวนดูนะครับ........นั้นอยู่ที่ความตัดสินใจเราเอง....มันคือความพึ่งพอใจส่วนตัว ไม่มีใครตัดสินใจเเทนเราเองได้หรอกครับ.......

คะแนน

3

ดูบันทึกคะแนน

sikaju โพสต์ 2013-6-19 11:23:57 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ต้นฉบับโพสต์โดย norly เมื่อ 2013-6-19 10:35
ใส่เเค่ชุดคิท...อย่างเดียวไม่พอครับ.........
เเรกๆอาจยัง ...

ตาหนอเค้าติดแก๊สเพื่อประหยัดค่าน้ำมัน จะได้เหลือเอาไปผ่อนคอนโดให้สาวๆ 555+

แสดงความคิดเห็น

55++.........จะบร้ารึ.....บอกไปเดี๋ยวก็ขอกันหย่ายยยย..555+++  โพสต์ 2013-6-19 14:49
ขอบคุณพี่ป๋องที่ให้ข้อมูลค่ะ  โพสต์ 2013-6-19 13:57
Mr.Auy  เจ้าของ| โพสต์ 2013-6-20 14:33:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นข้อมูลที่ดีมากเลยครับ.............ขอบคุณมากเลยครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

พูดคุยล่าสุด
ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้